STAFF

รองศาสตราจารย์ ดร. วรณพ วิยกาญจน์
Assoc. Prof. Voranop VIYAKARN, Ph.D.
Email: voranop.v@chula.ac.th
งานวิจัย (Research Interest): Reef Ecology,
Bioactive Compound Produced Reef Invertebrate,
Cultivation, Nutrition and Feeding in Fish,
Environmental Impact on Marine Ecosystem
รองศาสตราจารย์ ดร. สุชนา ชวนิชย์
Assoc. Prof. Suchana CHAVANICH, Ph.D.
Email: suchana.c@chula.ac.th
งานวิจัย (Research Interest): Coral Reef Ecology,
Marine Community Ecology
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ศานิต ปิยพัฒนากร
Asst. Prof. Sanit PIYAPATTANAKORN, Ph.D.
Email: meanakorn42@yahoo.co.uk
งานวิจัย (Research Interest): Molecular Genetics
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ กรณ์รวี เอี่ยมสมบูรณ์
Asst. Kornrawee AEUMSOMBOON
Email: kornrawee.a@chula.ac.th
งานวิจัย (Research Interest): Fish Biology
อาจารย์ ดร. ปัทมา สิงหรักษ์
Ajarn Patama SINGHRUCK, Ph.D.
Email: patama.s@chula.ac.th
งานวิจัย (Research Interest): Physical Oceanography
อาจารย์ ดร.สุจารี บุรีกุล
Ajarn Sujaree BUREEKUL, Ph.D.
Email: Sujaree.b@chula.ac.th
Research Collaborator
งานวิจัย (Research Interest): Marine geochemistry, Marine pollution
นางสาวจันทร์จิรา คำดีเงิน
Janjira KUMDEEGERN
Research Assistant
นายอิศรา ศรีสุข
Aissara SRISUK
Email: geec_70@hotmail.com
Research Assistant
นายวีระ สายเดช
Veera SAIDAJ
Email: veerasaidaj@gmail.com
Research Assistant
นางสาวออนทิพย์ กิ้มเกื้อ
Onthip KIMKUE
Email: Onthipkm@hotmail.com
Research Assistant
นางสาวมูนา เก็นตาสา
Muna KENTASA
Email: muna.k@chula.ac.th
Web Administrator

GROUP ADVISOR/COLLABORATION WITH RESEARCHERS

รองศาสตราจารย์ ดร. สมเกียรติ ปิยะธีระธิติวรกุล
Assoc. Prof. Somkiat PIYATIRATITIVORAKUL, Ph.D.
Email: somkiat.p@chula.ac.th
Research Group Advisor /Aquaculture
รองศาสตราจารย์ ดร. เจริญ นิติธรรมยง
Assoc. Prof. Charoen NITITHAMYONG, Ph.D.
Email: marinefish08@yahoo.com
Research Group Advisor /Fishery
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. เพ็ญใจ สมพงษ์ชัยกุล
Asst. Prof. Penjai SOMPONGCHAIYAKUL, Ph.D.
Email: penjai.s@chula.ac.th
Research Collaborator
งานวิจัย (Research Interest): Chemical Oceanography